TK แจ้งเกิด เดินหน้าสร้างนักสร้างแอนิเมชั่นรุ่นใหม่
![1538193 2.jpg](../../stocks/extra/004cb2.jpg)
อุทยานการเรียนรู้ TK park จับมือสมาคมผู้ประกอบการแอนิเมชั่นและคอมพิวเตอร์กราฟิกส์ไทย (TACGA) ร่วมสานต่อความฝันของเยาวชนและนักศึกษาสู่การเป็นนักสร้างแอนิเมชั่น ด้วยกิจกรรมเสริมทักษะการเรียนรู้ด้านเทคโนโลยีสารสนเทศพัฒนา DIGITAL CONTENT CREATOR ประจำปี 2562 โดยมีนิสิต นักศึกษา สมัครเข้าร่วมโครงการกว่าร้อยคนและได้รับคัดเลือกเข้าร่วมโครงการกว่า 60 คน
![S__8192008.jpg](../../stocks/extra/004cb3.jpg)
ผู้เข้าร่วมโครงการจะได้รับการถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์เฉพาะทางจากนักสร้างสรรค์แอนิเมชั่น แถวหน้าของเมืองไทยใน 3 สาขา แบ่งเป็นสาขา Animation, สาขา Model / Texture และสาขา SLR & Composite และเข้าอบรมในสตูดิโอชั้นนำ อาทิ บริษัท กันตนา แอนนิเมชั่น สตูดิโอ, The Monk Studio เพื่อพัฒนาศักยภาพด้าน Animation และ Visual Effects ต่อยอดเพื่อเป็นบุคลากรที่เป็นที่ต้องการในอุตสาหกรรมดิจิทัลคอนเทนท์ ซึ่งเป็นอุตสาหกรรมที่มีการเติบโตอย่างต่อเนื่อง และเป็นที่ต้องการของตลาดทั้งในระดับประเทศและในระดับโลก